ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามราคาเครื่อง VQ 2500 วานพี่ๆ ช่วยตอบหน่อยนะคับ  (อ่าน 4025 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachyaguzaa

• พลทหาร
  • *
  • จิตพิสัย: 0
พอดีว่าเครื่องผมน็อค ช่างบอกว่าไม่แน่ต้องเปลี่ยนเครื่องเลยอยากจะหาไว้ก่อน เครื่องเดิมผมเป็น VQ3000 DET
แต่มันกินแก๊สน่าดูเลยอยากถอยลงมาเล่นตัว 2500 พี่ๆ ช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่ๆ       [smilely30]

อ่อ ผมลืมไปผมรบกวนเรื่องเสาวิทยุด้วยอะคับพี่ๆ พอดีว่าสายสลิงด้านในน่าจะขาดตอนนี้เสาผมมานไม่ลงมาแล้ว รบกวนด้วยน๊าคร้าบพี่ๆ

พีช
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 05:58:30 AM โดย peachyaguzaa »

ออฟไลน์ การ์ตูน

• กลุ่มสมาชิกหลัก
  • นายพล
  • จิตพิสัย: 26
  • รุทธิ์ 08-1414-5757
พอดีว่าเครื่องผมน็อค ช่างบอกว่าไม่แน่ต้องเปลี่ยนเครื่องเลยอยากจะหาไว้ก่อน เครื่องเดิมผมเป็น VQ3000 DET
แต่มันกินแก๊สน่าดูเลยอยากถอยลงมาเล่นตัว 2500 พี่ๆ ช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่ๆ       [smilely30]

อ่อ ผมลืมไปผมรบกวนเรื่องเสาวิทยุด้วยอะคับพี่ๆ พอดีว่าสายสลิงด้านในน่าจะขาดตอนนี้เสาผมมานไม่ลงมาแล้ว รบกวนด้วยน๊าคร้าบพี่ๆ

พีช
เครื่อง 2500 ราคาจะอยู่ประมาณ 23000-25000 แล้วแต่สภาพครับ เสาอากาศราคา 900 บาทครับ

• พลทหาร
  • *
ตอบนี้ช่างเค้ากำลัง รื้อรถออกมาดูน่ะคับ สงสัยว่าพรุ่งนี้คงได้คำตอบว่าจะต้องเปลี่ยนเครื่องเลยรึป่าว

แต่พี่ช่างเค้าบอกว่า รถเซ ถ้าเครื่องน็อคส่วนมากก้อต้องเปลี่ยนเครื่องเลย  โหดร้ายจัง งี้ไม่กล้าขับรถเร็วแล้วละซิ

เครื่องน็อคทีงานเข้าเลย

*พี่รุทธิ์ คับ แล้วพี่พอจะมีเครื่องอยู่บ้างมั้ยอะคับ เผื่อว่าต้องเปลี่ยนจิงๆ แต่ส่วนเสาวิทยุผมจองไว้อันนึงนะคับพี่

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม                   [smilely30]

พีช

• นายพล
ตอบนี้ช่างเค้ากำลัง รื้อรถออกมาดูน่ะคับ สงสัยว่าพรุ่งนี้คงได้คำตอบว่าจะต้องเปลี่ยนเครื่องเลยรึป่าว

แต่พี่ช่างเค้าบอกว่า รถเซ ถ้าเครื่องน็อคส่วนมากก้อต้องเปลี่ยนเครื่องเลย  โหดร้ายจัง งี้ไม่กล้าขับรถเร็วแล้วละซิ

เครื่องน็อคทีงานเข้าเลย

*พี่รุทธิ์ คับ แล้วพี่พอจะมีเครื่องอยู่บ้างมั้ยอะคับ เผื่อว่าต้องเปลี่ยนจิงๆ แต่ส่วนเสาวิทยุผมจองไว้อันนึงนะคับพี่

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม                   [smilely30]

พีช
เครื่องสามารถหาให้ได้ครับ

• พลทหาร
  • *
ต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วจิงๆ อะคับพี่ เศร้าเลยช่างบอกรื้อออกมาเครื่องมีการซ่อมมาแล้ว

เศร้ากว่าอีก เขางอกไปเลยพี่ขับมาเกือบปียังไม่รู้เลย วอนพี่การ์ตูนมองเครื่อง 2500

ให้ผมหน่อยน๊าคร้าบ

รบกวนพี่การ์ตูนแล้วคับผม        [smilely91]

พีช

• นายพล
ต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วจิงๆ อะคับพี่ เศร้าเลยช่างบอกรื้อออกมาเครื่องมีการซ่อมมาแล้ว

เศร้ากว่าอีก เขางอกไปเลยพี่ขับมาเกือบปียังไม่รู้เลย วอนพี่การ์ตูนมองเครื่อง 2500

ให้ผมหน่อยน๊าคร้าบ

รบกวนพี่การ์ตูนแล้วคับผม        [smilely91]

พีช
เครื่องราคาประมาณ 23000 บาทครับ ไม่ควรเกินนี้ครับ

ออฟไลน์ meserati

• นายร้อย
  • จิตพิสัย: 1
จอดรอขึ้นเขียงอยู่อู่พี่เกียรติเรียบร้อยแล้วครับพี่รุจน์...
...จะได้หันมาคบกับ VQ 2500 เหมือนคนอื่นบ้าง [smilely116]

ออฟไลน์ wanted69

• นายร้อย
VQ3000 DET นี่เครื่อง TURBO หรือเปล่าครับ
ร้าน ชาบู Buffet ราคาถูก แสนอร่อย สุดยอด

ออฟไลน์ BiG A32

• นายสิบ
  • **
VQ 3000 DET มันขับหลังไม่ใช่เหรอครับ หรือว่าแปลงมา  [monkey5]

• นายพล
ยินดีด้วยครับ ที่สุดก็ได้เครื่อง 2500 ที่ถูกใจ ราคาประหยัด 5555 อย่าลืมเปลี่ยนปั๊มน้ำเลยนะครับ

• พลทหาร
  • *
ขอบคุณพี่รุทธิ์ มากมายคับผม  [smilely91] สำหรับคำแนะนำดีๆ ในที่สุดก้อได้เครื่องมาให้ลูกสาวได้ซะที

ตอนแรกร้านเปิดมา 25000 จำคำพี่รุทธิ์ได้ต่อซะกระจายเลย แฮ่ๆๆ

ไว้ลูกสาวเสร็จเมื่อไหร่จะถ่ายรูปมาให้ดูคับผม  [monkey19]

ตอนนี้กำลังหนักใจเรื่องวายสายไฟนี่แหละคับ แฮ่ๆ แต่พี่ช่างเค้าจะเอาช่างมาช่วยวายสายให้อะคับ

ส่วนเรื่องเสานี่ ยังคงต้องรบกวนพี่รุทธิ์อีกครั้งอะนะคับ แฮ่ๆ รอเครื่องลงใกล้เสร็จแล้วผมจะไปนะคับ

ตอนนี้กำลังปั่นเงินน่าดู แฮ่ๆๆ ยิ่งกว่าไฟช็อตซะอีก อิอิอิ    [smilely116]

• นายพล
ขอบคุณพี่รุทธิ์ มากมายคับผม  [smilely91] สำหรับคำแนะนำดีๆ ในที่สุดก้อได้เครื่องมาให้ลูกสาวได้ซะที

ตอนแรกร้านเปิดมา 25000 จำคำพี่รุทธิ์ได้ต่อซะกระจายเลย แฮ่ๆๆ

ไว้ลูกสาวเสร็จเมื่อไหร่จะถ่ายรูปมาให้ดูคับผม  [monkey19]

ตอนนี้กำลังหนักใจเรื่องวายสายไฟนี่แหละคับ แฮ่ๆ แต่พี่ช่างเค้าจะเอาช่างมาช่วยวายสายให้อะคับ

ส่วนเรื่องเสานี่ ยังคงต้องรบกวนพี่รุทธิ์อีกครั้งอะนะคับ แฮ่ๆ รอเครื่องลงใกล้เสร็จแล้วผมจะไปนะคับ

ตอนนี้กำลังปั่นเงินน่าดู แฮ่ๆๆ ยิ่งกว่าไฟช็อตซะอีก อิอิอิ    [smilely116]
เครื่องเดิมก็เอามาประกาศขายชิ้นส่วนไป เพื่อลดค่าใช้จ่ายครับ ดูว่าตัวไหนใช้ได้ ก็มาโพสต์ขายที่นี่แหละครับ

ออฟไลน์ nammao

• นายพัน
  • จิตพิสัย: 7
  • 086-3311943
ลองเอามาโพตดูสิพี่เผื่อว่าจะได้กล้บคืนมาบ้างเช่นคอยล์, กรองอากาศ, ลิ้น ฯลฯ  [monkey19] [monkey19] [monkey19] [monkey19]

• พลทหาร
  • *
 [smilely116] แฮ่ๆ สงสัยคงปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพี่ช่างน่ะคับ

เรื่องแบบนี้พีชไม่ค่อยรู้เรื่องจิงๆ อะคับ ขับเป็นอย่างเดียว สงสัยต้องหาความรู้ใส่ตัวบ้างแล้ว

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคน น่ะคับ สำหรับข้อมูลดีๆ กับความรู้สึกที่อบอุ่น

[smilely91]    พีช

• พลทหาร
  • *
Re: อยากสอบถามราคาเครื่อง VQ 2500 วานพี่ๆ ช่วยตอบหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 03:02:36 PM »
มารายจงานความคืบหน้าคับผม เครื่องลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่ว่าการเดินสายยังไม่เรียบร้อยเลยฃ

ไฟ  overdrive ที่หน้าปัด ยังไม่ขึ้นเลย เด๋ววันเสาร์นี้จะเข้าไปแก้งานอีกที ยังต้องเก็บอีกหลายรายการเหมือนกัน

สภาพเครื่อง โอเคมากเลยคับพี่ ต้องยกความดีใกบคำแนะนำของพี่การ์ตูนเลยคับผม ที่ช่วยให้คำแนะนำในการซื้อ

เด๋วลูกสาวเรียบร้อยเมื่อไหร่ จะโทรไปนัดเข้าไปเอาเสาอากาศนะคับ

ขอบคุณมากมายคับพี่การ์ตูน   [smilely91]

พีช

• นายพล
Re: อยากสอบถามราคาเครื่อง VQ 2500 วานพี่ๆ ช่วยตอบหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 03:24:53 PM »
มารายจงานความคืบหน้าคับผม เครื่องลงเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่ว่าการเดินสายยังไม่เรียบร้อยเลยฃ

ไฟ  overdrive ที่หน้าปัด ยังไม่ขึ้นเลย เด๋ววันเสาร์นี้จะเข้าไปแก้งานอีกที ยังต้องเก็บอีกหลายรายการเหมือนกัน

สภาพเครื่อง โอเคมากเลยคับพี่ ต้องยกความดีใกบคำแนะนำของพี่การ์ตูนเลยคับผม ที่ช่วยให้คำแนะนำในการซื้อ

เด๋วลูกสาวเรียบร้อยเมื่อไหร่ จะโทรไปนัดเข้าไปเอาเสาอากาศนะคับ

ขอบคุณมากมายคับพี่การ์ตูน   [smilely91]

พีช

ให้ไล่สายให้ดีนะครับ เครื่องญี่ปุ่นกับไทยไวร์ต่างกัน

• พลทหาร
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:13:30 AM »
พี่การ์ตูนคับมีเรื่องรบกวนอีกแล้วคับ

พอทดลองขับแล้วรู้สึกว่ามันแปลกออกไปอะคับ เวลาที่จะสับเกียร์ 2 อะคับ มันรู้สึกเวลาเปลี่ยนเกียร์แล้วมันกระชากแปลกๆ

พอเกือบจะถึง 3 พันรอบ มานดึงเปลี่ยนเกียร์เหมือนกระชากอะคับ ไม่รู้ว่าพีชคิดไปเองรึป่าว

แต่ถามพี่ที่ออฟฟิตแล้วเค้าว่ามีโอกาสที่จะเป็นที่เกียร์อะคับ เค้าว่าทอล์กมันอาจจะเสีย

เลยไม่รู้ว่าจะบอกพี่ช่างยังงัยน่ะคับ รอผู้รู้มาไขข้อข้องใจคับ

รบกวนพี่การ์ตูนด้วยคับผม [smilely91]

พีช