ผู้เขียน หัวข้อ: ลุงเฟ เกือบเป็นผีเฝ้าถนนเพราะความประมาทของคนเราแท้ๆ มีภาพลำดับเหตุการณ์ให้ดูครับ  (อ่าน 401 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลุงเฟ คนเก็บฟืน

• นายร้อย
  • จิตพิสัย: 5
  • I Love cefiro
    • โปรโมทเว็บไซต์
วันนี้ขับรถกลับจากพะเยาเพื่อจะกลับบ้านที่นนทบุรี มาถึงเส้นชัยนาทฝนตกหนักมาก รถแต่ละคันก็วิ่งกันด้วยความเร็ว ผมเองก็ไม่ได้อยากขับเร็วแต่ดันมาจี้ตูดให้ขับไวกันเลยต้องขับไวท่านกลางสายฝนแต่แล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น มีกะบะคันหนึ่งพยายามขับแซงและปาดหน้าผมเข้าจังๆห่างจากรถผมไม่ถึงเมตรผมเหยียบเบรคกระทันหันเพื่อให้ไม่ชนกับกะบะคันที่ปาดหน้าเข้ามาแต่แล้วกะบะดันเบรคไม่อยู่ในขณะที่เสียบจะเข้าเลนส์ก็ชนกับแนวกั้นถนนซึ่้งเป็นปูนเข้าอย่างจัง ดูภาพลำดับเหตุการณ์กันเลยครับ เสียงชนดังมากและมีเสียงร้องดังออกมาในขณะที่ชนแล้วหมุนคาดว่ามีคนโดยสารอยู่ด้วยครับ ผมจอดดูอยู่แป้บนึง เห็นเลือดไหลออกมาจากรถตามขอบประตู คาดว่าสาหัสหนักครับ

ส่วนผมแค่หน้าผากโนเพราะหัวฟาดกับพวงมาลัย ดีที่คาดเข็มขัดไม่งั้นเจ็บกว่านี้

ลงวีดีโอเหตุการณ์ให้ชมกันแล้วครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=I3IPtFEJ-XQ[/youtube]
หากดูไม่ได้ให้ไปดูตามลิงค์นี้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=I3IPtFEJ-XQ

กะว่ากลับพะเยาครั้งต่อไปจะชวนลูกเมียไปทำบุญเสียหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 11:25:12 PM โดย ลุงเฟ คนเก็บฟืน »

ออฟไลน์ Kong_Siwat@A32Ubon

• นายร้อย
  • จิตพิสัย: 10
  • Cefiro4U
พี่เฟ ก้อเล่นขับซ่ะขนาดนั้นในขณะฝนตกอีกด้วย ความมั่นใจในตัวเอง+ความมั่นใจในรถ=ความประมาทครับ ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วเด้อพี่ เป็นห่วง โดยเฉพาะเซฟิโร
A32 S.Touring ปี2000 สีบรอนเงิน
     กฉ 7511 อุบลราชธานี
        080 721 2582

• นายร้อย
 [smilely146] ทีหลังจะไม่ขับไวอีกแย้วค้าบ โดยเฉพาะตอนฝนตก  [monkey3]

ออฟไลน์ demons

• พลทหาร
  • *
  • จิตพิสัย: 0
  • เกิดเป็นไก่ต้องชน เกิดเป็นคนต้องสู้
 [smilely-e5]ขับรถระวังตัวเราแล้วต้องระวังคันอื่นๆอีกคราฟไม่เป็นไรก็ดครับ
"เกิดเป็นไก่ต้องชน  เกิดเป็นคนต้องสู้"

คนวิเศษ_ชัยชาญ

ออฟไลน์ Episode

• Global Moderator
  • นายพล
  • จิตพิสัย: 124
  • ยนต์ครับ 081-7118005 Cefiro A32 สีเขียว
รอดมาได้อย่างหวุดหวิด โชคดีคงมีไม่มาก ระวังหน่อยนะครับ ..อย่าลืมทำบุญ ไว้พระ หน่อยนะครับ ดวงอาจไม่ดีก็ได้นะครับ ลุงเฟ 5555
**เสียสละ ซื่อสัตย์ กล้าหาญ มีคุณธรรม**

• นายร้อย
สายๆจะไปตัดสติ้กเกอร์ติดหลังรถว่า โปรดระวัง มีเด็กอยู่ในรถ เผื่อพวกอยากซิ่ง อยากจี้ อยากปาดจะได้ระวังกันบ้าง

• นายร้อย
รอดมาได้อย่างหวุดหวิด โชคดีคงมีไม่มาก ระวังหน่อยนะครับ ..อย่าลืมทำบุญ ไว้พระ หน่อยนะครับ ดวงอาจไม่ดีก็ได้นะครับ ลุงเฟ 5555

ครับ ต่อไปต้องระวังให้มากๆครับ ดีลูกเมียไม่นั่งมาด้วย โทรไปเล่าให้เมียฟังดันเจอด่าซ้ำ เวนกำแต้ๆ  [monkey3]

ออฟไลน์ McArowana

• นายพัน
  • จิตพิสัย: 11
  • ภูริทัตตะทาส
    • McArowana
ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ โชคร้ายคราวนี้ เดี๋ยวก็โชคดีตามมากครับ
ว่าแต่ถนนเส้นไหนครับเนี่ย น่ากลัวจัง
ผมไปเหนือส่วนมากจะไปเส้นกำแพง ตาก มาจบที่ลำปาง 180 อัพ ก็บ่อยเหมือนกัน
ยอมรับว่า ผู้คนภาคเหนือ ส่วนมาก ขับรถสุดยอดได้ใจจริงๆครับ 
ถ้าหากจะตาย จะเสียดายทำไมเล่าชีวี
ต้องรู้เท่าทันธาตุขันธ์นี่ ล้วนแต่มีอนิจจังทั้งหมด

ออฟไลน์ การ์ตูน...

• Administrator
  • นายพล
  • จิตพิสัย: 16
บุญพระคุ้มครองครับ ขอให้พบแต่โชคดีครับ