ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งคันเปลี่ยนที่ไหนดีครับ  (อ่าน 648 ครั้ง)

ออฟไลน์ r_sing

• นายร้อย
  • จิตพิสัย: 2
จะเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งคันเปลี่ยนที่ไหนดีครับ พี่เเนะนำให้หน่อนครับ ศูนย์ดีหรือป่าวครับ ราคา ถ้าเทียบกับ บีควิก เชลล์
 อู่นอก ที่ไหนน่าจะโอเค ราคาสมเหตุสมผลกว่ากันครับ

ออฟไลน์ McArowana

• นายพัน
  • จิตพิสัย: 11
  • ภูริทัตตะทาส
    • McArowana
ผมว่าที่ไหนก็ทำได้นะครับ เพราะมันไม่ได้ต้องการความชำนาญพิเศษอะไรเลยครับ
แต่ผมทำเองอ่ะครับ [smilely116]
ถ้าหากจะตาย จะเสียดายทำไมเล่าชีวี
ต้องรู้เท่าทันธาตุขันธ์นี่ ล้วนแต่มีอนิจจังทั้งหมด

ออฟไลน์ การ์ตูน...

• Administrator
  • นายพล
  • จิตพิสัย: 16
ถ้าทั้งระบบ ควรเอาไปให้ช่างในเว็บทำดีกว่า ไปได้เลย ช่างเกียรติ์กับช่างเน๊ะ ภาคตะวันออก ช่างวุฒิ

ออฟไลน์ Trivate

• นายพล
  • จิตพิสัย: 23
  • ไตรเวทย์ ชื่อเล่น หยอย ครับ ใช้ A32
เห็นด้วยกับพี่การ์ตูนครับ

• นายร้อย
ขอบคุณมากๆๆครับพี่

• นายร้อย
ไปที่อู่ช่างเกียตริ์มาครับไปถึงเจอช่างเกียตริ์อยู่หน้าอู่พอดีครับ จัดการรับรถไปเเล้วก็นำรถไปเช็ค ที่แรกตั้งใจจะไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียว เเต่กับไม่ได้เปลี่ยนเพราะพอเช็ครถเสร็จรายการยาวเหยียดเลย ซีลน้ำมันเครื่องด้านล่างรั่ว ท่อหม้อน้ำ หม้อน้ำ ปั๊มน้ำ บู๊ตปีกนก เเละ 9ฯ9 เบ็ดเสร็จ ประมาณ 33000
ครับอึ้งไปพักนึง เเล้วก็ให้ช่างเช็คก้านคอยล์ เพราะตอนขับมากระตุกตอนจอดติดไปแดง สรุบ คอยล์รั่วไป 4 ตัว ตัวหลัง3 ตัว
ตัวหน้า1 ตัว เเละท่อยางอากาศเข้าเครื่องตรงแอร์โฟร์ ค่าเสียหาย 8995 ราคาสมเหตุสมผลหรือป่าวครับ (เหงื่อเเตกซี่กเยย อิอิอิอิ ^_^