ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย A32 ไปใช้ Sylphy ดีไหมครับ  (อ่าน 972 ครั้ง)

ออฟไลน์ pronong

• นายร้อย
  • จิตพิสัย: 3
  • ก็เพื่อนกันทั้งน้าน..แหล่ะ
ขาย A32 ไปใช้ Sylphy ดีไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:48:40 PM »
หวัดดีฮะ  ไม่ได้เข้ามานานเลย  ที่ bigsedan ก็เงียบเป็นป่าช้าเลยย ก้ากกกกๆๆ  [smilely7]

ตอนรถใหม่ซิลฟี่เปิดตัวเมื่อ 2กย  ก็เลยไปลองขับมา รถสมัยใหม่นี่มัน นิ่ม คล่อง ลื่นจริงๆ

ถ้าเปลี่ยนเจ้าA32 ไปสร้างหนี้ตามอารมณ์ใคร่และความโลภ จะดีไหมครับ  [smilely116]

เห็นพี่ภาส8นิ้ว แกก็ซื้อมาขับแล้ว บอกว่าใช้ดีมากเลย ประหยัดด้วย ในsylphyclubเค้าทดสอบก็ได้ 16-17กม/ลิตรเลยทีเดียว

วันนั้นผมก็เลยพลาดท่าเซลล์ โดนหลอกให้จองไป  [monkey3]  เป็นรุ่น1.6V ตัวtop
ลุงป้า น้าพี่ๆ มีความเห็นยังไงกับรถรุ่นนี้ไหมฮะ
,
,
ทำเนียน

ออฟไลน์ McArowana

• นายพัน
  • จิตพิสัย: 11
  • ภูริทัตตะทาส
    • McArowana
Re: ขาย A32 ไปใช้ Sylphy ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:44:15 PM »
เห็นสีดำ ผมว่าแจ่มดีอ่ะครับ [smilely116]
ถ้าหากจะตาย จะเสียดายทำไมเล่าชีวี
ต้องรู้เท่าทันธาตุขันธ์นี่ ล้วนแต่มีอนิจจังทั้งหมด

ออฟไลน์ ลุงเฟ คนเก็บฟืน

• นายร้อย
  • จิตพิสัย: 5
  • I Love cefiro
    • โปรโมทเว็บไซต์
Re: ขาย A32 ไปใช้ Sylphy ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:49:29 PM »
 [smilely80] ไม่รอเทียน่า 2013 ไปเลยล่ะครับปีหน้านี้จะออกแล้ว ยอม + หนี้เพิ่มอีก 3 แสนกว่าจากค่าตัวเดิมของน้องซิลฟี่ จากการประเมินเทียน่า 2013 น่าจะหน้าตาเหมือนซิลฟี่เลยเพียงแต่ขยายขนาดขึ้น  [smilely-e4]

• นายร้อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 12:09:06 AM »
แหะๆๆ  ผมไม่ซื้อรถเกินล้านครับ ผมว่ามันแพงเกินไปสำหรับใช้งานๆทั่วไป  [smiley37]
ทำเนียน

• นายร้อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 12:47:45 AM »
แหะๆๆ  ผมไม่ซื้อรถเกินล้านครับ ผมว่ามันแพงเกินไปสำหรับใช้งานๆทั่วไป  [smiley37]

ผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน ที่สนใจก็เพราะน้องชมพู่นี่แร่ะ  [smilely-e4]

ออฟไลน์ การ์ตูน...

• Administrator
  • นายพล
  • จิตพิสัย: 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 10:20:20 AM »
ผมว่าไปเที่ยน่ามือสองดีกว่า ราคาตอนนี้หายไปเป็นล้านแล้วครับ แต่รถยังสวยอยู่เลย

• นายร้อย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 01:09:15 PM »
ผมว่าไปเที่ยน่ามือสองดีกว่า ราคาตอนนี้หายไปเป็นล้านแล้วครับ แต่รถยังสวยอยู่เลย

เมื่อก่อนอยากได้ตอนนี้ลดความอยากไปได้เยอะแล้วเพราะเอามาสวยแค่ไหน สุดท้ายก็แค่พาหนะ ได้ซ่อมเหมือนกันหมด

ออฟไลน์ BUG TOAY

• Global Moderator
  • นายพล
  • จิตพิสัย: 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 03:52:07 PM »
ผมว่า Sylphy ก็น่าสนใจนะครับ ทำไมไม่ขยับเป็นเครื่อง 1.8 ละครับ น่าจะกินน้ำมันประหยัดกว่า ซื้อรถใหม่ สบายใจไม่ต้องซ่อม ใช้มือสองถ้าซ่อมเป็นหรือมีอู่ที่ดูแลเราได้ และยิ่งซื้อรถที่ไม่ย้อมแมวเหมียวมา ก็สบายใจ ซื้อรถใหม่ ราคารวม VAT แล้ว ดอกเบี้ยก็ต่ำ ผ่อนสบายๆ รถมือสอง ราคาไม่ได้บวก Vat ตอนผ่อนต้องบวกดอกเบี้ย และ Vat อีก 7% แต่ก็แล้วแต่การตัดสินใจและความชอบส่วนตัวครับ อนาคตของรถยี่ห้อนิสสัน เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ ตั้งแต่ Tiida, Teana มาถึง March และ Almera สังเกตุศูนย์บริการก็ถูกปรับปรุงและขยายมากขึ้น อนาคตขายต่อราคาไม่ตกแน่ๆ แต่เอาแน่ๆ ต้องถามคนนั่งข้างๆ ครับ ว่าเค้าบอกให้ซื้ออะไร   [smilely-e5] ไอ้เราเป็นแค่คนขับ จริงอะป่าว โปรหน่อง อิอิ  [smilely-e2]

• นายร้อย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 08:56:11 AM »
แต่เอาแน่ๆ ต้องถามคนนั่งข้างๆ ครับ ว่าเค้าบอกให้ซื้ออะไร   [smilely-e5] ไอ้เราเป็นแค่คนขับ จริงอะป่าว โปรหน่อง อิอิ  [smilely-e2]

รู้จริงนะเนี่ย  [monkey6]  [monkey6]

ผมชอบช่วงล่างนิสสันรุ่นใหม่ๆ ทำช่วงล่างหนึบๆไม่โยนมาก รวมทั้งCVTที่นุ่มและเรียกแรงบิดได้มันส์ดี

ขับมาร์ชมาปีกว่า ติดใจจนหลงเลย  [smilely7]
ทำเนียน

ออฟไลน์ Sakda

• นายพล
  • จิตพิสัย: 16
  • เปรมครับ 089 - 6070483
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:36:43 AM »
แต่เอาแน่ๆ ต้องถามคนนั่งข้างๆ ครับ ว่าเค้าบอกให้ซื้ออะไร   [smilely-e5] ไอ้เราเป็นแค่คนขับ จริงอะป่าว โปรหน่อง อิอิ  [smilely-e2]

รู้จริงนะเนี่ย  [monkey6]  [monkey6]

ผมชอบช่วงล่างนิสสันรุ่นใหม่ๆ ทำช่วงล่างหนึบๆไม่โยนมาก รวมทั้งCVTที่นุ่มและเรียกแรงบิดได้มันส์ดี

ขับมาร์ชมาปีกว่า ติดใจจนหลงเลย  [smilely7]

ค่าตัวเท่าไหร่ครับ
มีเวลามากมาย แต่ไม่เคยให้ครอบครัว  มีไปทำใม